BAYANIN KYAUTATAWA GAME DA SHAWARAR KIRKIRAR GIDAN AL'UMMA NA TURAI

Masu daraja,

Kafin amsa wannan bincike, za mu yi godiya idan za ku karanta taƙaitaccen bayani wanda ke ba da gajeren bayani game da aikin.  Manufar ita ce kafa Gidan Al'umma na Turai ga CSOs da 'yan ƙasa.  Wannan fili na jama'a na Turai zai kasance "na yanar gizo" tare da samun damar zuwa ofisoshin taimako daga ko'ina cikin Tarayyar, wanda aka tallafa ta hanyar haɗa ƙungiyoyin NGO na Turai masu ra'ayi ɗaya a cikin wani "gida" na gaske a Brussels da samar da wurare a Turai a cikin ƙasashen mambobin EU da ƙetare.  Babban aikin zai kasance a matsayin mai tsaka-tsaki tsakanin Hukumomin EU da 'yan ƙasa da kuma cibiyar albarkatu a cikin manyan fannoni guda uku da aka nuna a cikin wannan tambayoyin:

 

  • Hakkin 'Yan ƙasa:  Baya ga bayanan asali, bayar da shawarwari masu aiki da taimako ga mutane wajen tabbatar da hakkin su na Turai da bin diddigin koke-koken su, bukatun ko rokon su ga mai kula da hakkin 'yan ƙasa na Turai, ko ƙoƙarin 'yan ƙasa (sa hannu miliyan ɗaya)

 

  • Ci gaban Al'umma: Haɗa ƙungiyar Ƙungiyoyin Turai don ƙarfafa ƙarfin su yayin bayar da ingantaccen shiga da wurare don mu'amala da EU ga ƙungiyoyin ƙasa da na yanki

 

  • Shiga 'Yan ƙasa:  Bayar da goyon baya ga tattaunawar 'yan ƙasa, wasu nau'ikan tattaunawa.

 

Za mu yi godiya idan za ku tura wannan tambayoyin ga hanyar sadarwar ku.  Yawan mutanen da suka amsa ya fi kyau.

 

Sakamakon yana samuwa ne kawai ga mai rubutu

Game da Kai (Suna, ƙungiya, bayanan tuntuɓa)

2. Menene matakin haɗin gwiwar ƙungiyarku a cikin Harkokin Turai?

3. A cikin wane tsari na muhimmanci za ku tsara waɗannan batutuwa guda 3? (1-3, 1 yana da muhimmanci sosai, 3 yana da ƙarancin muhimmanci, don Allah ku yi amfani da kowanne lamba sau ɗaya kawai)

123
1. Hakkin 'yan ƙasa da ingantaccen aiwatarwa
2. Ci gaban Al'umma da EU
3. Shiga 'yan ƙasa

4. Wanne daga cikin waɗannan ayyukan za ku ɗauka mafi muhimmanci don samun ko mafi ƙarancin so a ƙasarku (don Allah ku tsara 1-9, 1 yana da muhimmanci sosai)

123456789
CR1. Shawara game da hakkin 'yan ƙasa na Turai da aiwatar da su
CR2. Taimako wajen tsara koke-koke ko bukatun, musamman ƙungiyoyin jawo hankali da bin diddigin su tare da hukumomin ƙasa ko EU
CR3. Ofishin taimako ga masu tallafawa kan ƙoƙarin 'yan ƙasa na Turai kan batutuwan doka, kamfen da fasaha
CS4. Kirkirar cibiyar albarkatu kan al'ummar Turai
CS5. Gina haɗin gwiwa don ayyukan Turai da kare hakkin
CS6. Shawara kan kuɗin Turai da taimako wajen cike aikace-aikace
CP7. Karfafa ƙarin shiga 'yan ƙasa da al'umma a cikin tattaunawar EU da tsara manufofin Turai na gwamnatoci
CP8. Kirkirar wuri na tattaunawa kan dabarun tattaunawar 'yan ƙasa da shiga dimokuradiyya
CP9. Bayar da wuri na taro tsakanin al'umma da hukumomin ƙasa kan tsara manufofin Turai

5. A cikin wane tsari na muhimmanci za ku tsara bayar da waɗannan wurare a gidan al'umma na Turai a Brussels? (tsara 1-5, 1 yana da muhimmanci sosai da 5 yana da ƙarancin muhimmanci, don Allah ku yi amfani da kowanne lamba sau ɗaya kawai)

12345
1. Cibiyar albarkatu kan al'umma a Turai
2. Bayar da tebur da sabis na goyon baya a Turai ga ƙungiyoyin da ke ziyara
3. Wuraren taro don CSOs da 'yan ƙasa
4. Koyar da kwasa-kwasai
5. Sauran

6. Menene fannoni na wannan aikin, a ra'ayinka, za su fi amfani ga gwamnatocin ƙasa da Hukumomin EU da ke neman inganta shiga ga 'yan ƙasa a harkokin Turai? (Don Allah ku tsara 1-4, 1 yana da muhimmanci sosai)

1234
1. Cibiyar albarkatu kan al'umma tare da bayanan ƙungiyoyi da za a iya tuntuba ko gayyatar su zuwa taruka
2. Goyon baya ga 'yan ƙasa don haka bukatunsu da koke-kokensu suna da kyau da sauƙin sarrafawa
3. Wata ƙungiya mai tsaka-tsaki don tallafawa ƙoƙarin 'yan ƙasa (sa hannu miliyan ɗaya) da tattaunawar 'yan ƙasa
4. Sauran (don Allah a bayyana a cikin shafi na 11)

7. Idan muka duba amsoshin ku, kuna ganin kyakkyawan ra'ayi ne don ƙirƙirar Gidan Al'umma na Turai a ƙasarku?

8. Za ku iya yin sharhi kan wurare inda kuke jin cewa shigar 'yan ƙasa da al'umma a cikin tsara manufofin Turai a ƙasarku shine: 1) shigar da ya dace da 2) shigar da ya ɓace/rauni?

9. Kuna so a ci gaba da sanar da ku game da ci gaban nan gaba kan wannan aikin?

10. Kuna so ku shiga cikin aiki da tattauna yiwuwar haɗin gwiwa ko haɗin kai tare da mu?

Sharhinku: