Kwatancen Hanyoyin Gudanar da Zafi a Cikin Kula da Marasa Lafiya

Mai halarta mai daraja, Sunana Raimonda Budrikienė, ni daliba ce a shekara ta hudu a Jami'ar Kimiyyar Lafiya ta Kwalejin Jihar Klaipėda, mai kwarewa a cikin kula da lafiyar gaba ɗaya. A halin yanzu, ina gudanar da binciken digiri na kan batun kwatancen hanyoyin gudanar da zafi ga marasa lafiya na kulawa ta musamman. Kwarewarka da ra'ayoyinku suna da matuƙar amfani a gare ni saboda zasu taimaka min wajen fahimtar wannan batu da inganta ingancin ayyukan jinya. Ina gayyatarka da ka halarci wani gajeren tambayoyi da aka tsara don tantance hanyoyin gudanar da zafi daban-daban da ake amfani da su a cikin kulawa ta musamman. Wannan tambayoyin gaba ɗaya ba su da suna kuma suna da zaɓi. Kana da hakkin zaɓar ko za ka halarci ko a'a kuma ba za a tilasta maka bayyana kowanne bayani na sirri kamar sunanka ba. Yana da matuƙar muhimmanci cewa wannan binciken ya haɗa da nau'ikan masu halarta daban-daban, musamman waɗanda suke jinyar lafiyar gaba ɗaya da ke cikin kulawa ta musamman, ba tare da la'akari da shekaru ko kwarewa ba. Ra'ayinka na iya kawo babban canji a cikin wannan binciken mai mahimmanci. Don Allah ka halarci: Na gode da ka ɗauki lokaci don bayar da gudummawa ga wannan binciken mai mahimmanci!

Sakamakon fom yana samuwa ne kawai ga mai ƙirƙirar fom

1. Shekarunka

2. Jinsinka

3. Shekaru nawa ka yi aiki a cikin kulawa ta musamman?

4. Menene asalin karatunka?

5. Ka taɓa shiga cikin kulawa ta musamman?

6. Ta yaya kake kimanta matakan zafin marasa lafiya? (Zaɓi waɗanda kake amfani da su)

7. Yaya yawan lokutan da kake amfani da waɗannan hanyoyin gudanar da zafi a wurin aiki? (kimanta a kan ma'auni daga 1 zuwa 5, inda 1-,,ba a taɓa", 5-,,sau da yawa")

1 (ba a taɓa)2345 (sau da yawa)
7.1 Magunguna (kwayoyi)
7.2. Hanyoyin da ba su shafi jiki ba (jinya)
7.3. Taimakon tunani
7.4. Hanyoyin madadin (akupunktur)

8. Wadanne hanyoyin magunguna na gudanar da zafi kake amfani da su? (duba duk wanda ya dace)

9. Wadanne hanyoyin da ba na magani ba kake aiwatarwa? (Duba duk wanda ya dace)

10. Ta yaya kake kimanta ingancin waɗannan hanyoyin? (kimanta a kan ma'auni daga 1 zuwa 5, inda 1 - ba ingantacce ba, 5 - ingantacce sosai)

1 (ba ingantacce ba)2345 (ingantacce sosai)
10.1. Magunguna (kwayoyi)
10.2. Hanyoyin da ba su shafi jiki ba (jinya)
10.3. Taimakon tunani
10.4. Hanyoyin madadin (akupunktur da sauransu)

11. Ta yaya kake kimanta kwarewarka a fannin gudanar da zafi da ka samu a cikin aikin? (kimanta a kan ma'auni daga 1 zuwa 5, inda 1 ke da matuƙar rashin kyau, 5 ke da matuƙar kyau)

1 (matuƙar rashin kyau)2345 (matuƙar kyau)
Kwarewa a gudanar da zafi

12. Ta yaya kake tunanin waɗannan hanyoyin gudanar da zafi ke shafar jin dadin marasa lafiya? (kimanta daga 1 zuwa 5, inda 1 ke "ba ya inganta ko kadan" da 5 ke "sosai yana inganta")

1 (ba ya inganta)2345 (sosai yana inganta)
12.1. Magunguna (kwayoyi)
12.2. Hanyoyin da ba su shafi jiki ba (jinya)
12.3. Taimakon tunani
12.4. Hanyoyin madadin (akupunktur, da sauransu)

13. Kana tunanin kana buƙatar ƙarin horo kan hanyoyin gudanar da zafi?

14. Idan eh, wanne kake son halarta a ciki?

15. Don Allah ka raba ƙarin kwarewa tare da waɗanne hanyoyin gudanar da zafi kake ganin suna da inganci ga marasa lafiya na kulawa ta musamman.

16. Kana da wasu shawarwari don inganta ayyukan gudanar da zafi a cikin kulawa ta musamman?