Muhimmancin rufin ƙasa da fa'idodinsa ga jin dadin ɗan adam a Lithuania.

Maraba da bincikenmu,

Manufar wannan binciken shine gano kayayyakin ƙasa, ayyuka da ƙimomi waɗanda suke da muhimmanci
ga jin dadin ɗan adam. Kayayyaki, ayyuka da ƙimomi suna da fa'idodi da muke samu daga yanayi. 

Ayyukan tsarin halittu suna da fa'idodi da yawa da daban-daban da ɗan adam ke samu kyauta daga yanayin halitta da daga tsarin halittu masu aiki da kyau. Irin waɗannan tsarin halittu sun haɗa da noma, dazuzzuka, filayen ciyayi, da tsarin halittu na ruwa da na teku.

Wannan binciken zai ɗauki kusan mintuna 10.

Wannan binciken yana cikin aikin FunGILT wanda LMT ya bayar da kuɗi (Lambar aikin P-MIP-17-210)

Na gode da shiga cikin bincikenmu!

Muhimmancin rufin ƙasa da fa'idodinsa ga jin dadin ɗan adam a Lithuania.
Sakamakon yana samuwa ga kowa

Wane ƙaramar hukuma kake? ✪

Don Allah zaɓi ɗaya

Menene jinsinka? ✪

Menene shekarunka? ✪

Menene matakin iliminka? ✪

1. Yaya muhimmancin waɗannan ayyuka da fa'idodi daga ƙasar Lithuania a gare ka?

Ƙasar Lithuania tana bayar da ayyuka da fa'idodi da yawa ga jin dadin ɗan adam, don Allah ka kimanta muhimmancin waɗannan fa'idodin da yanayi ke bayarwa ga jin dadinka. 1 = ba muhimmi ba kuma 5 = mai matuƙar muhimmanci
12345
Tunanin ƙirƙira
Jin wuri
Hutu da yawon shakatawa
Ilimi da sani
Lafiya
Darajoji na ruhaniya da addini
Darajoji na al'adun gado
Abinci - noma na rayuwa
Abinci - masu kamun kifi
Abinci - samar da kasuwanci
Abinci na daji (Farauta)
Abinci na daji (noman rayuwa)
Magani na halitta (ganye)
Ruwan sha
Makaman ruwa
Jirgin ruwa
Makaman iska
Makaman rana
Makaman bio
Makaman ƙasa
Man fetur (Gas da sauransu)
Fibre na zane da takarda
Albarkatun sinadarai da na gado
Albarkatun ma'adanai
Abinci (abinci ga dabbobi)
Katako (kayayyakin dazuzzuka)
Kayayyakin dazuzzuka ba katako ba

2. Wane ayyukan tsarin halittu ne suke da muhimmanci ga jin dadinka? (Sashi na 2) ✪

Dukiya suna bayar da ayyuka da yawa da ayyukan tsarin halittu, don Allah ka kimanta yaya muhimmancin waɗannan ayyukan suke ga jin dadinka. 1 = ba muhimmi ba kuma 5 = mai matuƙar muhimmanci
12345
Tsarin yanayi na gida
Tsarin yanayi na duniya
Tsarin ingancin iska
Tsarin tsarkake ruwa da maganin ruwa
Tsarin ruwa da ambaliyar ruwa
Bambancin gado
Tsarin cututtuka
Tsarin kwari
Tsarin haɗari na halitta
Tsarin gurbacewa da ƙasa
Tsarin fure da ƙwayoyin halitta
Photosynthesis
Rarraba iri
Tsarin hayaniya
Tsarin juyin ruwa
Tsarin juyin abinci
Flora da fauna (dabbobi da tsirrai)
Gidan jinsin dabbobi
Tsarin haɗari na halitta (ya haɗa da wuta, ambaliyar ruwa, guguwa, faduwar itace da sauran)

3.1. Yaya muhimmancin wuraren daji masu ƙanana ga jin dadinka? ✪

Daji masu ƙanana 0-20 shekaru
3.1. Yaya muhimmancin wuraren daji masu ƙanana ga jin dadinka?

3.2. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen ruwan tsakiya ga jin dadinka? ✪

Daji na itacen ruwan (20-70 shekaru)
3.2. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen ruwan tsakiya ga jin dadinka?

3.3. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen ruwan tsofaffi ga jin dadinka? ✪

Daji na itacen ruwan tsofaffi (>70 shekaru)
3.3. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen ruwan tsofaffi ga jin dadinka?

3.4. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen pine na tsakiya ga jin dadinka? ✪

Daji na itacen pine na tsakiya (20 - 70 shekaru)
3.4. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen pine na tsakiya ga jin dadinka?

3.5. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen pine tsofaffi ga jin dadinka? ✪

Daji na itacen pine tsofaffi (>70 shekaru)
3.5. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen pine tsofaffi ga jin dadinka?

3.6. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen spruce na tsakiya ga jin dadinka? ✪

Daji na itacen spruce na tsakiya (20 - 70 shekaru)
3.6. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen spruce na tsakiya ga jin dadinka?

3.7. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen spruce tsofaffi ga jin dadinka? ✪

Daji na itacen spruce tsofaffi (> 70 shekaru)
3.7. Yaya muhimmancin dazuzzukan itacen spruce tsofaffi ga jin dadinka?

3.8. Yaya muhimmancin wuraren shakatawa ga jin dadinka? ✪

Wurare a cikin yanayi tare da kayan aikin shakatawa (misali, hanyoyin tafiya, wuraren shakatawa ko wasu filayen wasa)
3.8. Yaya muhimmancin wuraren shakatawa ga jin dadinka?

3.9. Yaya muhimmancin yankunan birni ga jin dadinka? ✪

Birane da ƙauyuka
3.9. Yaya muhimmancin yankunan birni ga jin dadinka?

3.10. Yaya muhimmancin wuraren shakatawa na birni ga jin dadinka? ✪

Parks, itatuwa a tituna da sauran wuraren shakatawa a cikin yankunan birni
3.10. Yaya muhimmancin wuraren shakatawa na birni ga jin dadinka?

3.11. Yaya muhimmancin ƙauyuka ga jin dadinka? ✪

Ƙananan ƙauyuka a cikin yankunan karkara
3.11. Yaya muhimmancin ƙauyuka ga jin dadinka?

3.12. Yaya muhimmancin koguna da tafkuna ga jin dadinka? ✪

Dukiya tare da koguna da tafkuna
3.12. Yaya muhimmancin koguna da tafkuna ga jin dadinka?

3.13. Yaya muhimmancin ƙasar noma ga jin dadinka? ✪

Wannan yawanci wuraren noma ne da ke girma amfanin gona, da ko dabbobi
3.13. Yaya muhimmancin ƙasar noma ga jin dadinka?

3.14. Yaya muhimmancin wuraren ciyayi na rabin halitta ga jin dadinka? ✪

Wannan wurare ne da ke da filaye masu faɗi kuma ba a gudanar da su sosai ba.
3.14. Yaya muhimmancin wuraren ciyayi na rabin halitta ga jin dadinka?

3.15. Yaya muhimmancin wuraren ruwa ga jin dadinka? ✪

Dukiya tare da wuraren ruwa da ƙauyuka ko bogs
3.15. Yaya muhimmancin wuraren ruwa ga jin dadinka?

3.16. Yaya muhimmancin gefen teku da gabar teku na Baltic ga jin dadinka? ✪

Rairayin bakin teku, dunes a gefen teku da dukiya ta gabar teku.
3.16. Yaya muhimmancin gefen teku da gabar teku na Baltic ga jin dadinka?

3.16. Yaya muhimmancin abubuwan al'adun gado a cikin dukiya ga jin dadinka? ✪

Tafkin ƙasar, ƙungiyoyin tsaro da sauran abubuwan al'adun gado.
3.16. Yaya muhimmancin abubuwan al'adun gado a cikin dukiya ga jin dadinka?

Daga cikin waɗannan rufin ƙasa, wane rufin ƙasa ne mafi muhimmanci ga jin dadinka? ✪

Don Allah zaɓi mafi muhimmancin rufin ƙasa ga jin dadinka daga jerin zaɓi.

Daga cikin waɗannan rufin ƙasa, wane rufin ƙasa ne mafi ƙarancin muhimmanci ga jin dadinka? ✪

Don Allah zaɓi mafi ƙarancin muhimmancin rufin ƙasa ga jin dadinka daga jerin zaɓi.

Ka kammala binciken. Na gode da taimakonka.