Tambayar rarraba babur
Wannan tambayar tana magana ne akan rarraba nau'ikan babura daban-daban.
Babu amsoshi masu kyau ko marasa kyau.
Don Allah, karanta ma'anoni kafin ka fara tambayar.
MA'ANONI:
-HANYA
1. tafiya daga wuri zuwa wuri.
2. tafiya mai tsawo da ta haɗa da ziyartar wurare da dama a jere, musamman tare da ƙungiya mai tsari da jagora.
3. tafiya ta ɗan gajeren lokaci ta wuri, kamar gini ko shahararren wuri, don duba ko bincika shi:
An ba ministan ziyara tafiye-tafiye na masana'antar sinadarai.
Yana buƙatar ikon hawa tafiye-tafiye masu nisa da ɗaukar duk kayan da ake buƙata a kan babur. Yawanci akan hanyoyin da aka yi da ƙasa mai kyau da kyau.
-HARKA
1. wani abin sha'awa ko ƙwarewa mai ban mamaki.
2. shiga cikin ayyuka masu ban sha'awa ko kasuwanci:
ruhin harkar.
3. wani aikin jarumta, yawanci mai haɗari; aikin haɗari na sakamakon da ba a san shi ba.
Yana buƙatar ikon fita daga hanya mai kyau da kuma ɗaukar duk kayan da ake buƙata a kan babur.
-HARKA HANYA
1. Ya haɗa da ikon tafiya na nisa da kuma ikon hawa a kan hanya mara kyau.
-ENDURO
1. don motoci, babura, ko keke, yawanci akan ƙasa mai wahala, an tsara su don gwada juriya. Yawanci suna ɗaukar kayan ƙarami
-DUALSPORT
1. Babur da aka tsara don zama mai iya hawa akan ƙasa ko a kan hanya.