Àfojúsùn ní iṣẹ́

A jẹ́ ẹgbẹ́ àwọn onímọ̀ ìwà àwùjọ tí ó nífẹ̀ẹ́ sí bí àwọn ènìyàn ṣe ń rí àfojúsùn wọn ní iṣẹ́. Gbogbo àkọọlẹ́ tí a kó jọ yóò jẹ́ kí a lo fún ìwádìí sáyẹ́ǹsì nìkan. Ẹ ṣéun fún ìfọwọ́sowọpọ́ yín.

Awọn abajade ibeere wa fun onkọwe nikan

A nífẹ̀ẹ́ sí bí o ṣe ń rí àfojúsùn iṣẹ́ ojoojúmọ́ rẹ. Báwo ni iwọ, ní gbogbogbo, ṣe lè ṣàpèjúwe àfojúsùn wọ̀nyí ní ibi iṣẹ́ rẹ?

1. Kò gba mi láti ṣe bẹ́ẹ̀
2.
3.
4.
5.
6.
7. Gba mi láti ṣe bẹ́ẹ̀
Mo ní ìmọ̀lára pé mo gbọdọ̀ dé àfojúsùn iṣẹ́ mi.
Mo gbagbọ́ pé àfojúsùn iṣẹ́ mi jẹ́ bí àfojúsùn àkúnya.
Kíkú àfojúsùn iṣẹ́ mi kò jẹ́ àṣàyàn fún mi.
Jọ̀wọ́ yan nọ́mbà “3” níbí. A kan ń ṣàyẹ̀wò bóyá o ń ka ìtọnisọna wa pẹ̀lú ìfọkànsin.
Bí mo ṣe ń gbìmọ̀ láti dé àfojúsùn iṣẹ́ mi, bóyá mo dé wọn gangan kò ṣe pataki tó bẹ́ẹ̀.
Nígbà tí mo bá ròyìn àfojúsùn iṣẹ́ mi, mo máa ń rí wọ̀nyí gẹ́gẹ́ bí àkúnya.
Nígbà tí mo bá ròyìn àfojúsùn iṣẹ́ mi, mo máa ń rí wọ̀nyí gẹ́gẹ́ bí àwọn ìpinnu tí mo ní láti ṣàṣeyọrí ní kéré jùlọ.
Àfojúsùn iṣẹ́ mi jẹ́ nípa mímú àwọn ìpinnu tó ga jùlọ ṣẹ́ṣẹ́.
Àfojúsùn iṣẹ́ mi jẹ́ nípa mímú àwọn ìpinnu tó pọ̀ jùlọ.
Àfojúsùn mi ti ṣètò pé mo lè dé wọn.
Àfojúsùn iṣẹ́ mi jẹ́ nípa mímú àwọn ìpinnu tó kéré jùlọ.
Àfojúsùn iṣẹ́ mi jẹ́ bí ìtọnisọna.
Àfojúsùn iṣẹ́ mi fún mi ní ìmọ̀ nípa ohun tí àwọn abajade jẹ́ tó kéré jùlọ tó yẹ kí ó jẹ́.
Àfojúsùn iṣẹ́ mi jẹ́ nípa ṣíṣe àṣeyọrí kéré jùlọ tó yẹ.
Àfojúsùn iṣẹ́ mi jẹ́ àfojúsùn tó ní ìfẹ́ tó pọ̀.
Tí a bá ṣàṣeyọrí, àfojúsùn iṣẹ́ mi yóò fi hàn àwọn ààlà agbára mi.
Mo ní agbára láti ṣe ju ohun tí àfojúsùn iṣẹ́ mi fẹ́ lọ.

Ṣé o ní iṣẹ́ ní báyìí?

Melo ni ọdún iriri iṣẹ́ tí o ní?

Ìbáṣepọ rẹ:

Kí ni ọjọ́-ori rẹ?

Jọ̀wọ́ tọ́ka ìpele ẹ̀kọ́ rẹ tó ga jùlọ.

Jọ̀wọ́ tọ́ka orílẹ̀-èdè rẹ.