Iṣipopada ìmọ̀ láàárín àwọn ìran ní ilé iṣẹ́ Túnísíà: Ànfan àti Àìlera

 

Ìyá, Ọkùnrin,

Ní àkókò ìmúrasílẹ̀ fún ìwé ìwádìí láti gba ìwé-ẹ̀kọ́ gíga ní Isakoso ní Ilé-ẹ̀kọ́ ìmọ̀ ọ̀rọ̀, ìṣèlú àti iṣakoso Jendouba (FSJEGJ), labẹ ìtọ́sọ́nà Ìyá BEN CHOUIKHA Mouna. Iṣẹ́ yìí nípa àkòrí “Iṣipopada ìmọ̀ láàárín àwọn ìran ní ilé iṣẹ́ Túnísíà: Ànfan àti Àìlera”, a bẹ̀ ẹ̀ kí ẹ jọ̀wọ́ fi ìrànlọ́wọ́ yín hàn nípa fifi ìbéèrè yìí dáhùn.

A ní ìlérí pé a kì yóò lo àwọn abajade ìbéèrè yìí, àfi nínú àkóso ìmọ̀ ọ̀rọ̀ ti ìwádìí wa.

Ẹ ṣéun ní ilé-èkó́

Orúkọ ilé iṣẹ́

    Ẹka iṣẹ́

      Iye eniyan

        Ọjọ́-ori

          Iṣẹ́

            Iru

              Iru

              Láti igba wo ni?

                Kí ni ipele ẹ̀kọ́ rẹ tó ga jùlọ?

                Àwọn èdè tí a ń sọ

                Àwọn èdè míì

                  Q1 - Dáhùn pẹ̀lú “bẹ́ẹ̀ni” tàbí “rárá” sí àwọn ìbéèrè tó tẹ̀lé:

                  Q2 - Tíkọ́ àpótí tó bá yẹ jùlọ sí yiyan rẹ:

                  Q3 - Pẹ̀lú ìkànsí tó wà nítorí, sọ ìgbà tí o ti lo àwọn ọ̀nà yìí láti pin ìmọ̀:

                  Jọ̀wọ́ sọ àwọn ọ̀nà míì tí o lo nínú ìrìnàjò rẹ lojoojúmọ́:

                    Q4 - Kí ni àwọn ìdí tí o fi le lo àwọn ọ̀nà tó kọ́kọ́ sọ yìí nínú ilé iṣẹ́ rẹ:

                    Jọ̀wọ́ sọ gbogbo àwọn ìdí míì:

                      Q5- Nínú ilé iṣẹ́ rẹ, kí ni irú iṣakoso gẹ́gẹ́ bí àwọn ìran tó wà?

                      Q6- Lo ìkànsí yìí láti fi hàn ìpele ìkànsí tàbí ìfaramọ́ rẹ pẹ̀lú àwọn àlàyé tó tẹ̀lé:

                      Q7- Kí ni irú ìbáṣepọ̀ tó wà láàárín àwọn ìran tó yàtọ̀ pẹ̀lú ara wọn àti pẹ̀lú àyíká ní àfihàn ìṣipopada ìmọ̀?

                      Q8- Àwọn ìkànsí láàárín àwọn ìran ní ilé iṣẹ́ jẹ́ onírúurú, jọ̀wọ́ ṣàkóso àwọn àfihàn tó tẹ̀lé gẹ́gẹ́ bí ipa wọn lórí ìbáṣepọ̀ láàárín àwọn ìran ilé iṣẹ́:

                      Q10- Lára àwọn irú ẹ̀kọ́ tó jẹ́ àfihàn ní isalẹ, irú wo ni o wa nínú ilé iṣẹ́ rẹ?

                      Q11- Àwọn ìmọ̀ tó n ṣàtúnṣe jẹ́ pẹ̀lú:

                      Q12 - Gẹ́gẹ́ bí o ṣe rí, ìdàgbàsókè ìmọ̀ da lórí ìlànà wo?

                      Q12 - Gẹ́gẹ́ bí o ṣe rí, ìdàgbàsókè ìmọ̀ da lórí ìlànà wo?

                      Q13 - Ìpín ìmọ̀ láàárín àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ilé iṣẹ́ jẹ́:

                      Q14- Gẹ́gẹ́ bí o ṣe rí, kí ni eto ìmúran tó munadoko jùlọ tó lè jẹ́ kí a ṣe ìṣipopada?

                      Q15- Ní gbogbogbo, ìjọba rí àǹfààní ìmúran àti ìfọwọ́sowọpọ̀ láàárín àwọn ìran nínú ilé iṣẹ́?

                      Báwo ni o ṣe rí àwọn baby boomers (55-65 ọdún):

                      Báwo ni o ṣe rí ìran X (35-54 ọdún)

                      Báwo ni o ṣe rí ìran Y (19-34 ọdún)

                      Tí o bá ní àwọn ìbéèrè tàbí àwọn àkòrí tí a kò ti sọ nípa rẹ̀ nígbà ìbéèrè yìí, má ṣe ṣiyemeji láti sọ wọn:

                        Ṣẹda ibeere rẹDájú sí fọ́ọ̀mù yìí