Iṣakoso ináwó ẹni

Ìwádìí yìí jẹ́ dandan láti lo fún kíkẹ́kọ̀ọ́ Gẹ̀ẹ́sì.

Awọn abajade ibeere wa ni gbangba

1. Kí ni ìbáṣepọ̀ rẹ?

2. Kí ni ẹgbẹ́ ọdún wo ni ìwọ wà?

3. Kí ni iṣẹ́ rẹ?

4. Kí ni ipele ẹ̀kọ́ rẹ?

5. Kí ni owó oṣù rẹ?

6. Kí ni orísun owó rẹ?

7. Ṣé o n ṣe àkóso owó oṣù rẹ?

8. Dájú owó rẹ (1 - owó tó kéré jù; 5 - owó tó pọ̀ jù)

1
2
3
4
5
Ibùdó
Kẹ́kọ̀ọ́
Ìrìnàjò
Àkókò ìsinmi
Oúnjẹ
Ra (bùbá, bàtà, bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ)

9. Ṣé àkóso owó rẹ ń pèsè ìbéèrè rẹ?

10. Kí ni ìwọ fẹ́ lo owó àfikún rẹ fún? (le tẹ̀ sí àwọn yìí)

11. Mélòó ni owó tó yẹ kí o ní fún ìtura rẹ?

12. Ṣé o ní ìrànlọ́wọ́ kankan bí a ṣe lè ṣakoso ináwó ẹni rẹ láti ọdọ àwọn ilé-ifowopamọ́ tàbí àwọn banki?

13. Àwọn ilé-ifowopamọ́ ti ràn é lọwọ láti: