Iṣẹ́ àkànṣe Ìpolówó Kíláàsì 9 c

Fun iṣẹ́ àkànṣe wa, a nilo ìrànlọ́wọ́ yín nípa ìwádìí lórí àkòrí ìpolówó.

Jọ̀wọ́, fi ìjápọ̀ sí ìwádìí yìí ranṣẹ́ sí gbogbo ọ̀rẹ́ yín àti àwọn òbí yín, kí a lè gba ìdáhùn púpọ̀ tó bẹ́ẹ̀.

Ẹ ṣéun púpọ̀ ní ilé-èkó fún ìtìlẹ́yìn yín tó dára.

Awọn abajade wa ni gbangba

1. Ṣe o máa wo ìpolówó tẹlifíṣọ̀n pẹ̀lú ìmúrasílẹ̀?

2. Ṣe o máa gbọ́ ìpolówó rádíò pẹ̀lú ìmúrasílẹ̀?

3. Ṣe o máa fojú kọ́ ìpolówó lórí àpèjúwe?

4. Ṣe o máa ka ìpolówó nínú ìwé ìròyìn?

5. Ṣe o máa ka àwọn ìpolówó ọ̀sẹ̀ tó wà nínú àwọn ọjà?

6. Ṣe o ti mu ìpolówó lórí intanẹẹti ṣiṣẹ́ tàbí ti dènà?

7. Ṣe o ti ṣe àyẹ̀wò QR Kóòdù rí?

8. Ṣe o ti forúkọ sí ìwé ìròyìn?

9. Ṣe o ní "Jọ̀wọ́, má ṣe ìpolówó" àpò àkọsílẹ̀ lórí àpò ìwé rẹ?

10. Ṣe o máa ra àwọn ọja gẹ́gẹ́ bí ìpolówó ṣe sọ?

11. Ṣe o rí i pé àwọn ìtàn nínú ìpolówó jẹ́ gidi?

12. Kí ni - ní ìmọ̀ rẹ - ṣe àfihàn ìpolówó tó dára? Àṣàyàn púpọ̀ wà

13. Kí ni irú ìpolówó tó n fa ìbànújẹ́ jùlọ fún ọ?

Púpọ̀KéréRárá
Ìpolówó tẹlifíṣọ̀n
Ìpolówó àpèjúwe
Ìpolówó intanẹẹti
Ìpolówó nínú àpò ìwé
Ìpolówó rádíò
Ìpolówó nínú ìwé ìròyìn

14. Kí ni irú ìpolówó tó fẹ́ràn jùlọ fún ọ?

Púpọ̀KéréRárá
Ìpolówó tẹlifíṣọ̀n
Ìpolówó àpèjúwe
Ìpolówó intanẹẹti
Ìpolówó nínú àpò ìwé
Ìpolówó rádíò
Ìpolówó nínú ìwé ìròyìn

15. Ní ìpinnu wo ni o ní ìgbàgbọ́ nínú àwọn irú ìpolówó yìí?

GidiKéréRárá
Ìmọ̀ràn láti ọdọ́ àwọn tó mọ́
Ìpolówó nínú ìwé ìròyìn/ìwé iroyin
Ìpolówó nínú tẹlifíṣọ̀n
Ìpolówó nínú rádíò
Àpèjúwe
Ìmọ̀ràn oníbàárà lórí intanẹẹti
Ìwé ìròyìn tó forúkọ sí
Ìpolówó lórí intanẹẹti
Ìpolówó nínú àwọn abajade ẹrọ ìwádìí
Ìpolówó nínú kìnnìún
Àkóónú àtẹ̀jáde (àwọn àpilẹ̀kọ ìwé, àtúnyẹ̀wò)
Ìpolówó pẹ̀lú àwọn olokiki

Ṣe o lè sọ fún wa ọjọ́-ori rẹ?