IṢẸ́ ÀMÚLÒ ÀTI ÌṢÒRO NÍ ṢÍṢẸ́ ÀWỌN ỌMỌ́ ẸLÉRÍ KẸ́KẸ́ NÍ ÀKỌ́SẸ́JỌ́”,

Olùdáhùn àtàárọ̀,

Akẹ́kọ̀ọ́ nípa Isakoso Iṣowo            JOFI JOSE          kọ́ iṣẹ́ ìmọ̀ ẹ̀rọ,

Nípa "IṢẸ́ ÀMÚLÒ ÀTI ÌṢÒRO NÍ ṢÍṢẸ́ ÀWỌN ỌMỌ́ ẸLÉRÍ KẸ́KẸ́ NÍ ÀKỌ́SẸ́JỌ́”, ìdí ti ìtẹ́sí náà ni “Láti pèsè àtúnṣe ní ṣíṣakoso àwọn ọmọ ẹlérí tó ní àṣà tó yàtọ̀, nípa àyẹ̀wò ìyípadà ìmọ̀lára àti ìròyìn àjọṣepọ̀ nípa àṣà tó yàtọ̀ nínú àwọn ìjọba”.

Fífi ìbéèrè yìí kún yóò gba ìṣẹ́jú 5-10 láti parí àti pé ó ní ìbéèrè 21. Gbogbo àlàyé tí a kó jọ jẹ́ àìmọ̀ràn àti pé a ó lo ó fún ìdí ìmọ̀ ẹ̀rọ nìkan. Má ṣe foju kọ́ ìbéèrè kankan ayafi tí a bá sọ fún un láti ṣe bẹ́ẹ̀. Jọ̀wọ́ dáhùn sí àwọn ìbéèrè gẹ́gẹ́ bí ìjọba ilé ẹ̀kọ́ rẹ. Jọ̀wọ́ dáhùn pẹ̀lú ìmọ̀lára tó pọ̀ jùlọ.

Awọn abajade ibeere wa ni gbangba

1. Kí ni ìbáṣepọ̀ rẹ? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

2. Kí ni ọjọ́-ori rẹ? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

3. Kí ni orílẹ̀-èdè rẹ? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

4. Ṣé o ti kẹ́kọ̀ọ́ níta ilẹ̀ rí? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

5. Tí Bẹ́ẹ̀ni lórí Ìbéèrè nǹkan 4 jòwọ́ sọ orílẹ̀-èdè? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

6. Kí ni ìkànsí tí o gbero láti parí ní ilé ẹ̀kọ́ yìí? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

7. Kí ni ipo akẹ́kọ̀ọ́ rẹ lọwọlọwọ? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

8. Níbo ni o wà lọwọlọwọ? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

9. Mélòó ni ọdún mẹ́ta ti o ti n kẹ́kọ̀ọ́ ní ilé ẹ̀kọ́ yìí? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

10. Ṣé o n bá àwọn ènìyàn láti orílẹ̀-èdè míì sọrọ lọwọlọwọ? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

11. Ṣé o ní ọ̀rẹ́ láti orílẹ̀-èdè míì (àṣà-rásí-ìbílẹ̀) tó yàtọ̀ sí ti rẹ? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

12. Kí ni ìmọ̀lára rẹ nípa pínpín yàrá ìtura tàbí àyè ìgbé ayé rẹ pẹ̀lú ènìyàn àjòyé? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

13. Bawo ni ìṣòro ṣe nira fún ọ láti gbé ní Klaipeda nítorí àṣà tó yàtọ̀ pẹ̀lú àwọn ènìyàn abinibi? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

14. Níbo ni o ti ní ìṣòro láti bá àwọn ènìyàn sọrọ nítorí àṣà tó yàtọ̀? (Sọ́ tàbí ṣe àyẹ̀wò fún gbogbo ìtẹ́sí) ✪

Nígbà gbogboNígbà míìKèkèkéRárá
Ilé ẹ̀kọ́
Ibi iṣẹ́
Àjọyọ̀ awujọ
Ìṣẹ̀lẹ̀ àgbáyé
Àwọn nẹ́tíwọ́ọ̀kì awujọ
Àwọn míì

15. Ṣé o ní ìmọ̀lára pé o n padà sẹ́yìn nípa àṣà rẹ? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

16. Ṣé o ní ìmọ̀lára pé o kò ní ànfààní láti kópa nínú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ àṣà ti Klaipeda? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

17. Ṣé o ti dojú kọ́ ìbànújẹ nítorí ìdíyelé èdè pẹ̀lú àwọn olùkànsí? (jòwọ́ yan ìdáhùn tó yẹ) ✪

18. Bawo ni ìṣòro ṣe nira fún ọ pẹ̀lú èdè nígbà tí o bá n bá àwọn ènìyàn sọrọ ní àwọn ibi tó tẹ̀le? (Sọ́ tàbí ṣe àyẹ̀wò fún gbogbo ìtẹ́sí) ✪

Nígbà gbogboNígbà míìKèkèkéRárá
Super markets
Ibi ìṣègùn
Àwọn ọkọ̀ akérò àgbáyé
Ilé ìwòsàn
Banki

19. Mélòó ni ìbáṣepọ̀ ti o ní pẹ̀lú àwọn ẹgbẹ́ ènìyàn tó tẹ̀le kí o tó wá sí ilé ẹ̀kọ́ yìí? (sọrọ kan ìtẹ́sí fún gbogbo ẹgbẹ́ ènìyàn) ✪

Ìbáṣepọ̀ tó dára (VGC)Ìbáṣepọ̀ tó dára (GC)Ìbáṣepọ̀ àárín (MC)Ìbáṣepọ̀ kékeré (LC)Kò sí ìbáṣepọ̀ (LC)
Àwọ̀ funfun
Àwọn ọmọ Afirika
Àwọn ọmọ Asia
Àwọn ọmọ Amẹ́ríkà
Àwọn tí kò jẹ́ olùkànsí Gẹ̀ẹ́sì
Àwọn olùkànsí èdè abinibi
Àwọn míì

20. Ṣé o dojú kọ́ àwọn ìṣòro ní ilé ẹ̀kọ́ rẹ nípa (sọrọ kan ìtẹ́sí fún gbogbo ìtẹ́sí) ✪

Gbogbo ìmọ̀lára (SA)Ìmọ̀lára (A)Gbogbo ìbáṣepọ̀ (SD)Ìbáṣepọ̀ (D)Kò mọ (DK)
Ọjọ́-ori
Race
Ìbànújẹ
Ìbáṣepọ̀/Ìbáṣepọ̀
Èdè

21. Jọ̀wọ́ tọ́ka ìpele ìbáṣepọ̀ rẹ pẹ̀lú àwọn ìtẹ́sí tó tẹ̀le. (sọrọ kan ìtẹ́sí fún gbogbo ìtẹ́sí) ✪

Gbogbo ìbáṣepọ̀Ìbáṣepọ̀Gbogbo ìmọ̀láraÌmọ̀lára
Ilé ẹ̀kọ́ yìí ní ìṣàkóso tó lágbára àti tó hàn gbangba láti ọdọ́ alákóso àti àwọn alákóso láti ṣe àfihàn ìbáṣepọ̀ fún àṣà tó yàtọ̀ ní ilé ẹ̀kọ́
Ilé ẹ̀kọ́ yìí jẹ́ gidi ní ìmọ̀lára àti ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àjòyé.
Mo ní ìtẹ́lọ́run pẹ̀lú àyíká ilé ẹ̀kọ́ àti àṣà tó yàtọ̀ ní ilé ẹ̀kọ́ yìí.
Àwọn olùkọ́ àti àwọn oṣiṣẹ́ níbí ń bọwọ́ fún gbogbo àṣà àti ẹ̀sìn.
Ilé ẹ̀kọ́ ní ọ̀nà ìṣàkóso tó dára láti ṣakoso gbogbo akẹ́kọ̀ọ́ láti oríṣìíríṣìí àṣà
Àwọn akẹ́kọ̀ọ́ jẹ́ àwọn ènìyàn tó bọwọ́ fún gbogbo irú race àti ẹ̀sìn.
Àwọn akẹ́kọ̀ọ́ láti oríṣìíríṣìí àṣà àti àṣà kópa pẹ̀lú ìbáṣepọ̀ tó dọ́gba nínú gbogbo ìjíròrò kíláàsì àti ẹ̀kọ́.
Àyíká ní ilé ẹ̀kọ́ yìí ń ràn àwọn akẹ́kọ̀ọ́ lọ́wọ́ láti ṣe àfihàn ìmọ̀lára wọn sí àṣà tó yàtọ̀.