Iṣelu ti Eurovision

Ẹ kú àtàárọ̀! Orúkọ mi ni Viktorija, mo jẹ́ akẹ́kọ̀ọ́ ọdún keji ti Ẹ̀kọ́ Èdá ni Yunifásítì Kaunas ti Ìmọ̀ Ẹ̀rọ. Mo n ṣe ìwádìí lórí ìmọ̀lára àwùjọ nípa àwọn ipa ti iṣelu ní Eurovision àti àwọn ọ̀nà tó lè jẹ́ kí a dojú kọ́ àwọn iṣoro tó ń ṣẹlẹ̀. Àwọn ìdáhùn yóò kópa sí ìṣe àkànṣe ẹni kọọkan tó ń yí ká àkópọ̀ iṣelu tuntun ti Eurovision.

Ní ọdún to ṣẹṣẹ, Eurovision ti dojú kọ́ ọpọlọpọ ìjàngbọn: ìdènà àwọn ìṣe láti Rọ́ṣíà àti Bẹ́làrús, ẹ̀sùn ti ìdìbò àìtọ́ lẹ́yìn ìṣégun Ukraine, ìbéèrè láti parí ìkopa Ísraẹli ní 2024, bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ìwádìí mi n wa àwọn ìmọ̀lára ti àwọn olùkà TV ní iwájú ipo tó wà lọ́wọ́lọ́wọ́.

Gbogbo ìdáhùn jẹ́ àìmọ̀, kópa jẹ́ ìfẹ́ àti pé a lè yọkúrò ní àkókò kankan. Ìwádìí yìí kò yẹ kí ó gba ju iṣẹ́ju 3-5 lọ láti parí.

Ẹ ṣéun fún kópa! O lè kan si mi ní [email protected] fún ìbéèrè kankan.

Awọn abajade wa fun onkọwe nikan

Kí ni ọjọ́-ori rẹ lọwọlọwọ? ✪

Kí ni ìbáṣepọ rẹ? ✪

Ilẹ̀ wo ni o n gbe lọwọlọwọ? ✪

Ṣe ilẹ̀ rẹ ti kópa ní Eurovision ní ọdún marun to kọja? ✪

Ṣe o ti wo Eurovision ní ọdún marun to kọja? ✪

Ṣe o lè pè ara rẹ ni onífẹ̀ẹ́ Eurovision? ✪

Kí ni ohun tí o fẹ́ràn jùlọ nípa Eurovision? ✪

Ṣe o ti rí ìmúlò kankan ti iṣelu àgbáyé lórí iṣẹ́lẹ̀ yìí laipẹ́? ✪

Ṣe o gba pé kí a dènà àwọn orílẹ̀-èdè láti kópa ní Eurovision? ✪

Kí ni àwọn ìtàn wo ni o gba? ✪

Kò gbáKò gbáÀárínGbáKò gbá
Ìṣe náà yẹ kí a ṣe àyẹ̀wò níta àwọn ìṣe orílẹ̀-èdè
Ó ṣeé ṣe kí ìṣe náà jẹ́ irinṣẹ́ ìpolongo
Àwọn olùṣàkóso Eurovision lè dá iṣẹ́lẹ̀ náà dúró lórí ìpolongo
Àwọn olùṣàkóso Eurovision yẹ kí wọn dènà gbogbo àmi iṣelu nígbà ìṣe

Ṣe o fẹ́ pin àwọn ìmọ̀lára míì lórí akọ́lé yìí? (Kò jẹ́ dandan)