Ìbéèrè Oòtọ́

Ìtẹ́wọ́gbà

Ìbéèrè yìí ti ṣe àtúnṣe láti wá àlàyé nípa bí àwọn ènìyàn pẹ̀lú àgbègbè ìṣẹ́, ipò awujọ àti ipele ẹ̀kọ́ tó yàtọ̀ síra ṣe loye ìtumọ̀ oòtọ́. Àfojúsùn wa ni láti mọ bí àwọn olùdáhùn ṣe túmọ̀ "oòtọ́", ìtẹ́síwájú rẹ̀ sí awujọ, àti àwọn ìmòye wo ni (fún àpẹẹrẹ, ìwà rere, òfin, dídáàbò, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ) tó dá lórí ìjọba oòtọ́.

Ìmòtìvà: Nítorí àwọn iwoye tó yàtọ̀ àti ìrírí, a lè ní ànfààní láti lóye bí ìtumọ̀ oòtọ́ ṣe ń dá lórí ẹ̀kọ́ àti ìdàgbàsókè.

Ìpè: Jọ̀wọ́, dáhùn àwọn ìbéèrè tó wà ní isalẹ láti kópa nínú àwárí pàtàkì yìí.

A n gba àwọn ìfèsì títí di
Awọn abajade wa ni gbangba

1. Yan ẹ̀ka ọjọ́-ori rẹ:

2. Ṣe àfihàn ipele ẹ̀kọ́ rẹ:

3. Yan ipò awujọ rẹ:

4. Kí ni o ro pé 'oòtọ́' túmọ̀ sí? Jọ̀wọ́, ṣàlàyé kó tó kéré.

5. Bawo ni o ṣe ṣe àyẹ̀wò pataki oòtọ́ sí awujọ?

6. Kí ni o ro pé àwọn ìmòye wo ni o dá lórí oòtọ́? (O le yan diẹ.)

7. Ní wọ́n nibo ni o ti máa n rí oòtọ́ jùlọ nínú ìgbé ayé rẹ?

8. Ṣe o ni ìrírí ara ẹni pẹ̀lú oòtọ́?

Bawo ni o ṣe ṣe àyẹ̀wò ipa ìdílé, ọ̀rẹ́ àti ilé-ẹ̀kọ́ nínú ṣiṣé àwọ́lé oòtọ́?

Less influential
Very influential

Kí ni o ro pé àwọn ìbáṣepọ̀ wo ni ó yẹ kí a ṣe láti yí àwùjọ oòtọ́ padà?