Ilera awujọ ni gbangba
Akẹkọ́ ẹ̀kọ́ ìmọ̀ ní Yunifásítì Vytauto Didžiojo, Justinas Kisieliauskas, n ṣe ìwádìí nípa ìpa iná owó ìjọba lórí ilera awujọ.
Ìdí pàtàkì ti ìbéèrè yìí ni láti mọ àwọn pàtàkì jùlọ:
-ìwọn ìgbé ayé àti ìṣe tó n fa ilera awujọ.
Àwọn ìtàn àkóónú tí a lo nínú ìwé àkọsílẹ yìí:
Ilera Awujọ - àwọn ipo ìgbé ayé àti ìṣe awujọ, tí ìjọba dá sílẹ̀ àti tó n tọ́jú (pẹ̀lú iná owó) àti tí a ṣe àyẹ̀wò nípasẹ̀ iriri rẹ, tó jẹ́ iriri ilera, tí a fi hàn nípa ìdíyelé ìtẹ́lọ́run awujọ pẹ̀lú ìgbé ayé.
Ìpò ìgbé ayé àti ìṣe - jẹ́ àwọn ìwọn tó yàtọ̀ síra, tó jẹ́ dandan fún ìṣàkóso ẹni kọọkan àti awujọ, tí a fi hàn nípa àwọn ìgbé ayé (àwọn apá), tí a pin sí èconomi, ìṣèlú, awujọ, ilera àti ayika adayeba.
Iriri ilera - jẹ́ ìtẹ́lọ́run àwọn ènìyàn awujọ nípa ìpò kan, ìwọn.
Ìpò èconomi, ìṣèlú, awujọ, ilera àti ayika adayeba - jẹ́ àpapọ̀ àwọn àfihàn, tó n fi hàn ìpò ìgbé ayé àti ìṣe tó yẹ.
Mo dúpẹ́ fún àkókò yín àti ìdáhùn yín.