Ìwádìí nípa ìrìnàjò

Ẹ n lẹ, orúkọ mi ni Agnė Marčiulionytė. Mo n kẹ́kọ̀ọ́ ní ilé-ẹ̀kọ́ Kaunas nípa ìrìnàjò àti iṣakoso hotẹẹli. Ẹ jọ̀wọ́, mo máa dúpẹ́ tí ẹ bá le fèsì sí ìwádìí yìí.

Awọn abajade ibeere wa ni gbangba

Báwo ni o ṣe rí ìmọ̀ nípa ibi ìrìnàjò yìí? (Jọ̀wọ́ yan 3 lára àwọn orísun tí a máa n lo jùlọ)?

Kí ni àwọn ìdí pàtàkì tí o fi n ṣe àṣeyọrí láti lọ sí ilẹ̀ òkèèrè? Yan gẹ́gẹ́ bí ìmúra (Dá àyẹ̀wò láti 1 sí 5, nígbà tí 5 túmọ̀ sí pé ó ṣe pàtàkì jùlọ):

1
2
3
4
5
Àṣà
Ìsinmi
Ìdárayá
Ìlera
Ìdíṣé
Iseda
Ìsìn
Ìgbà alẹ́
Ìrìn àjò
Ìbẹ̀wẹ̀ àwọn ọ̀rẹ́/ẹbí

Kí ni àwọn iṣoro tó nira jùlọ tí o dojú kọ́ nígbà tí o bá n rin? (Dá àyẹ̀wò gẹ́gẹ́ bí ìmúra):

1
2
3
4
5
Ìtẹ́lọ́run
Àìní ìmọ̀
Ìṣòro èdè
Ìye owó
Didara iṣẹ́
Ìkópa ọkọ̀
Ìtura
Ààbò

Báwo ni àwọn nkan yìí ṣe pàtàkì fún ọ nígbà ìrìn rẹ? (dá àyẹ̀wò ìmúra láti 1-5):

1
2
3
4
5
Ìkànsí
Ìfẹ́ àwọn ènìyàn àgbègbè
Ìfẹ́ àwọn olùṣàkóso ìrìnàjò
Ìfarahàn àwọn olùṣàkóso ìrìnàjò
Ìmọ̀ àwọn olùṣàkóso ìrìnàjò nípa èdè òkèèrè
Ìbáṣepọ̀ ọ̀nà
Ìkópa àgbègbè
Àwọn pákò
Ìmọ̀ tí a gba kí o tó dé ibi ìrìn rẹ
Ìmọ̀ nípa ibi ìrìn rẹ
Ìmọ̀ ìrìnàjò ní ibi ìrìn rẹ
Ìṣẹ̀lẹ̀
Àwọn ẹ̀bùn
Ìṣètò gbogbogbo ti ibi ìrìn rẹ
Didara àpẹrẹ ìlú
Àwọn àgbègbè aláwọ̀n-ìrìn
Àwọn pákò àti àgbègbè aláwọ̀n
Ìtàn-ìṣàkóso àṣà
Ìmọ̀ àtàwọn ibi etíkun
Ìkópa lórí etíkun
Ẹwà ilẹ̀
Ìtọ́jú ayika
Didara omi àti àwọn ibi ìbà
Àwọn ìpèníjà fún àwọn ọmọ
Ààbò
Àkókò ṣiṣi ti àwọn ilé-ifowopamọ́ àti àwọn dukan
Àkókò ṣiṣi ti àwọn iṣẹ́ onjẹ
Àwọn dukan
Ìbùdó
Àwọn iṣẹ́ onjẹ
Ìpese àṣà
Àwọn iṣẹ́ ìdárayá
Àwọn iṣẹ́ ìdárayá
Ìlera àti ẹwa ìrìnàjò
Ìpese ọkọ̀ ojú omi
Ìpese ìrìnàjò
Ìjẹun àgbègbè
Didara-owó

Ṣé àwọn ináwó rẹ jẹ́ gẹ́gẹ́ bí o ti gbero?

Tani o wà pẹ̀lú rẹ ní ìbẹ̀wẹ̀ rẹ sí ibi ìrìnàjò rẹ tó kẹhin?

Báwo ni pẹ́ tó o máa n ra tikẹ́ẹ̀tì àti/tabi hotẹẹli kí ìrìn rẹ tó bẹ̀rẹ̀?

Báwo ni pẹ́ tó o máa n lọ sí ìsinmi tó kéré ju ọjọ́ 5 lọ?

Báwo ni pẹ́ tó o máa n duro ní ilẹ̀ òkèèrè?

Nibo ni o ti n duro nígbà tí o bá n lọ sí ilẹ̀ òkèèrè?

Ṣé o ra ibi tí o máa n duro ṣáájú ìrìn tàbí nígbà tí o bá dé?

Sí ìkànsí wo ni o fẹ́ lọ jùlọ? (ìdáhùn mẹ́ta le ṣee ṣe)

Ṣé o fẹ́ lọ sí ìrìnàjò láti mọ̀ diẹ̀ síi nípa ibi tí o máa n duro?

Kí ni orílẹ̀-èdè rẹ?

Kí ni ọjọ́-ori rẹ? (jòwọ́ kọ́)

Ṣé o jẹ́?

Ìpele ẹ̀kọ́:

Ṣé o jẹ́?