Kí ni ìdí tí àwọn Lituwani fi jẹ́ ènìyàn tí ó pa àkọsílẹ̀?

Ìdí ìwádìí yìí : Mo jẹ́ akẹ́kọ̀ọ́ ọdún keji, mo n kẹ́kọ̀ọ́ ìṣàkóso àjọṣe ni yunifásítì Aleksandro Stulginskio, mo n ṣe ìwádìí láti mọ, kí ni ìdí tí àwọn Lituwani fi jẹ́ ènìyàn.

 

Ìròyìn pa àkọsílẹ̀: Àwọn  ènìyàn, tí kò ń gbìmọ̀ láti gba àwọn ìmọ̀ tuntun àti ìròyìn míràn, tí kò jẹ́ àtẹ́yẹ̀.

1.Ìlú, níbi tí o ti n gbe.

2. Ọjọ́-ori.

3. Iru

4. Ṣé o ti ní ìrìn àjò sí ilẹ̀ òkèèrè?

5. Ṣé o mọ̀ láti sọ èdè kan tó jẹ́ èdè òkèèrè?

6. Ṣé o máa ń lérò pé o dára, nígbà tí o bá ń bá ènìyàn tó jẹ́ orílẹ̀-èdè míràn sọ̀rọ̀?

7. Tí kò bá rí bẹ́ẹ̀, kí ni ìdí rẹ?

Ìdí míì. Kọ́wé.

    8. Ṣé o fẹ́ ní ọ̀rẹ́ tó jẹ́ orílẹ̀-èdè míràn ní àgbègbè rẹ?

    9. Ṣé o ní ọ̀rẹ́ tó jẹ́ orílẹ̀-èdè míràn ní Lithuania?

    10. Ṣé o máa ní ìmọ̀lára dára, nígbà tí o bá ní aládùúgbò tó jẹ́ orílẹ̀-èdè míràn?

    11. Ṣé o máa gba àṣà àti ìṣe àwọn tó jẹ́ orílẹ̀-èdè míràn ní àgbègbè rẹ?

    12. Ṣé o rò pé àwọn Lituwani jẹ́ ènìyàn tó ní ìmòye àtẹ́yẹ̀ àti pa àkọsílẹ̀?

    13. Tí bẹ́ẹ̀ ni, yan ọkan lára àwọn aṣayan tó wà.

    Ìdí míì. Kọ́wé.

      Ṣẹda ibeere rẹDájú sí fọ́ọ̀mù yìí