Olùkọ́ àgbàláyé àgbáyé ní ọjà Lithuania

Èmi ni Greta Myniotaitė, akẹ́kọ̀ọ́ ọdún kẹrin nípa Iṣowo àgbáyé àti ìbánisọ̀rọ̀ ní ISM University of Management and Economics. Ní báyìí, mo n kọ́ ìwé ẹ̀kọ́ ìyàlẹ́nu mi àti ṣe ìwádìí nípa olùkọ́ àgbàláyé ní ọjà Lithuania. Àfojúsùn pàtàkì ìwádìí yìí ni láti mọ̀ ìpele ìmọ̀ràn àfihàn olùkọ́, pẹ̀lú, láti tọ́ka sí àwọn àfihàn pàtàkì jùlọ tí ó ní í ṣe pẹ̀lú ọkọ̀ọ̀kan. Ìwádìí yìí jẹ́ aláìlòkò, nítorí náà, àwọn abajade yóò jẹ́ kí a lo fún ìdàgbàsókè. Yóò gba ìṣẹ́jú mẹ́ta láti parí ìwádìí náà.

Ẹ ṣéun ní àtẹ́yìnwá!

1. Ṣe o ti rin irin-ajo lọ́ọ́dọ̀ ilẹ̀ yàtọ̀ sí ilẹ̀ rẹ nípa bọ́ọ̀sì ní ọdún tó kọjá?

2. Iru olùkọ́ àgbàláyé àgbáyé wo ni o yan?

    …Siwaju…

    3. Kí ni ibi ìrìn-ajo rẹ?

      …Siwaju…

      4. Kí ni ìdí ìrìn-ajo rẹ?

        …Siwaju…

        5. Bawo ni o ṣe gbọ́ nípa olùkọ́ àgbàláyé yìí?

        6. Jọ̀wọ́ ṣe àyẹ̀wò pataki àwọn àfihàn tó tẹ̀le, nípa ìrìn-ajo nípa bọ́ọ̀sì, lórí àkàrà láti 1 sí 5 (níbi tí 1 jẹ́ kéré jùlọ àti 5 jẹ́ pàtàkì jùlọ):

        7. Ní ìbámu pẹ̀lú ìdáhùn sí ìbéèrè 2, jọ̀wọ́ ṣe àyẹ̀wò pataki àwọn àfihàn tó jẹ́ kó o pinnu láti rin irin-ajo pẹ̀lú olùkọ́ àgbàláyé yìí lórí àkàrà láti 1 sí 5 (níbi tí 1 jẹ́ kéré jùlọ àti 5 jẹ́ pàtàkì jùlọ):

        8. Àwọn olùkọ́ àgbàláyé àgbáyé mìíràn wo ni o mọ̀? (ti o kò bá mọ̀ ẹnìkan, lọ sí ìbéèrè 11)

          9. Ní ìbámu pẹ̀lú ìdáhùn sí ìbéèrè 8, bawo ni o ṣe ṣe àyẹ̀wò ilé-iṣẹ́ X lórí àwọn àfihàn tó tẹ̀le lórí àkàrà láti 1 sí 5 (níbi tí 1 jẹ́ kéré jùlọ àti 5 jẹ́ pàtàkì jùlọ):

          10. Ní ìbámu pẹ̀lú ìdáhùn sí ìbéèrè 8, bawo ni o ṣe ṣe àyẹ̀wò ilé-iṣẹ́ Y lórí àwọn àfihàn tó tẹ̀le lórí àkàrà láti 1 sí 5 (níbi tí 1 jẹ́ kéré jùlọ àti 5 jẹ́ pàtàkì jùlọ):

          11. Kí ni ẹgbẹ́ ọjọ́-ori rẹ?

          Ṣẹda ibeere rẹDájú sí fọ́ọ̀mù yìí