Àtúnyẹ̀wò
Ẹ̀rọ yìí jẹ́ fún ṣẹ́da àti ṣe àyẹ̀wò.
Níbẹ̀, láìsí ìsapẹẹrẹ tàbí ìmọ̀, o lè dá àpẹẹrẹ lórí ayélujára àti pin ín sí àwọn olùdáhùn.
Àwọn ìdáhùn sí àpẹẹrẹ ni a fi hàn ní irú àfihàn tó rọrùn.
O lè fipamọ́ àwọn abajade sí fáìlì tó lè ṣí sí àwọn ìṣàkóso ọ́fíìsì tó gbajúmọ̀ (LibreOffice Calc, Microsoft Excel, SPSS).
Forúkọsílẹ̀ kí o sì ṣàwárí gbogbo àwọn iṣẹ́ tó wúlò tó máa ràn é lọwọ láti ṣe ìwádìí. Àti gbogbo èyí ni ọ̀fẹ́!
1. Forúkọsílẹ̀
Kó tó dá àpẹẹrẹ, o ní láti forúkọsílẹ̀.
Tẹ "Forúkọsílẹ̀" ní ẹ̀ka ọtún àkọ́kọ́.
Tí o bá jẹ́ olùṣàkóso tuntun, fọwọ́sí fọ́ọ̀mù forúkọsílẹ̀ kí o sì tẹ bọtìn "Forúkọsílẹ̀".
Tí o bá ti forúkọsílẹ̀ tẹ́lẹ̀, tẹ "Wọlé" ní àkójọ àkọ́kọ́ kí o sì tẹ ìmọ̀ rẹ.
2. Tẹ orúkọ àpẹẹrẹ
Lẹ́yìn forúkọsílẹ̀, a ó fún ọ ní àǹfààní láti dá àpẹẹrẹ tuntun.
Tẹ orúkọ àpẹẹrẹ náà kí o sì tẹ bọtìn "Dá".
3. Dà ìbéèrè àkọ́kọ́
Kí o lè dá ìbéèrè tuntun, o ní láti yan irú rẹ.
Tẹ lórí irú ìbéèrè tó fẹ́.
4. Tẹ ìbéèrè
Tẹ ìbéèrè àti àwọn aṣayan ìdáhùn.
O lè fi àwọn aṣayan ìdáhùn kun pẹ̀lú bọtìn "+ Fikun".
Tẹ bọtìn "Fipamọ́".
5. Dà ìbéèrè kejì
Fi ìbéèrè kejì sí i pẹ̀lú bọtìn "+ Fikun".6. Yan irú ìbéèrè
Ní àkókò yìí, yan irú ìbéèrè "Ìlà fún tẹ̀síwájú".7. Tẹ ìbéèrè
Tẹ ìtàn ìbéèrè.
Irú ìbéèrè yìí kò ní aṣayan, nítorí pé olùdáhùn yóò tẹ ìdáhùn rẹ pẹ̀lú kẹ́yboard.
Tẹ bọtìn "Fipamọ́".
8. Yipada sí ojúewé ìtọ́sọ́nà àpẹẹrẹ
O ti dá àpẹẹrẹ méjì.
Tẹ lórí "Àwọn ìtọ́sọ́nà àpẹẹrẹ".
Jẹ́ ká jẹ́ kí àpẹẹrẹ yìí jẹ́ àfihàn fún àwọn olùdáhùn kí o sì fipamọ́ àwọn ìtọ́sọ́nà àpẹẹrẹ.
9. Pinpin àpẹẹrẹ
Nínú apá "Pinpin", o lè da ìjápọ̀ taara sí àpẹẹrẹ rẹ.
Kódà QR yóò ràn é lọwọ láti pin àpẹẹrẹ ní àkókò ìpàdé tàbí ìṣàkóso.
Àwọn alábàáṣiṣẹ́ pẹ̀lú fónú alágbèéká yóò lè ṣí àpẹẹrẹ náà kí o sì dáhùn.
10. Àyẹ̀wò àpẹẹrẹ
Lóòótọ́, pẹ̀lú ìjápọ̀ taara sí àpẹẹrẹ, o máa rí bí àpẹẹrẹ rẹ ṣe rí.
Àpẹẹrẹ rẹ yóò jẹ́ mọ́, láìsí ìpolówó àti láìsí ìmọ̀ míì tó lè dáhùn.
Èyí yóò ràn é lọwọ láti ní àkópọ̀ abajade tó dára.
Ṣẹda ibeere tirẹ