Ìkó ìmọ́lẹ̀: báwo ni ó ṣe ń yí ayé padà

Ẹ n lẹ! Orúkọ mi ni Inga, mo jẹ́ akẹ́kọ̀ọ́ ní Yunifásítì Vilnius, Ẹka Ìmọ̀ Èdá (Lithuania), mo sì ń ṣe iṣẹ́ akanṣe fún kíláàsì Gẹ̀ẹ́sì mi. Iṣẹ́ akanṣe yìí jẹ́ nípa ìkó ìmọ́lẹ̀: Mo nífẹ̀ẹ́ bí ó ṣe lè jẹ́ ewu fún ènìyàn tàbí àyíká, ẹranko. Tàbí bóyá kò jẹ́ ewu rárá, ó sì máa ń fa ibajẹ́ kankan? Tàbí bóyá kò sí ẹnikẹ́ni tó ń rí i? 

Gbogbo ìdáhùn jẹ́ pataki, jọ̀wọ́ ṣe é pẹ̀lú ìdájọ́.

Ẹ ṣéun fún àkókò yín!

Kí ni orílẹ̀-èdè tí o wà nínú?

    …Siwaju…

    Ibi tí o ngbe?

    Àṣàyàn míràn

      Ṣé o gbagbọ́ pé ìkó ìmọ́lẹ̀ jẹ́ iṣoro tó ń bọ́?

      Ṣé o ti ní:

      Báwo ni ìjọba rẹ ṣe ń ṣiṣẹ́ láti dín ìkó ìmọ́lẹ̀ kù?

        …Siwaju…

        Báwo ni o ṣe mọ̀ nípa ìkó ìmọ́lẹ̀? Kí ni ìmọ̀ràn rẹ nípa akọ́lé yìí?

          …Siwaju…
          Ṣẹda ibeere rẹDájú sí fọ́ọ̀mù yìí